.::ชุมชนแห่งความบันเทิง ดูซี่รี่ย์ ออนไลน์::.
โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless จาก PC To Device Anigifclg
.::ชุมชนแห่งความบันเทิง ดูซี่รี่ย์ ออนไลน์::.
โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless จาก PC To Device Anigifclg
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อ่านการ์ตูนออนไลน์ ดูหนังออนไลน์ ดูหนังออนไลน์ฟรี

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Similar topics
Latest topics
ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 6 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 6 ผู้มาเยือน

(ไม่มี)

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 316 คน เมื่อ Thu May 27, 2021 4:35 am

โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless จาก PC To Device

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
espw45
ระดับเซียน
ระดับเซียน
espw45

คะแนนความดี : 5

โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless จาก PC To Device Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless จาก PC To Device   โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless จาก PC To Device EmptyMon Sep 26, 2011 10:05 am

โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless จาก PC To Device

โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless จาก PC To Device 78919984

--------------

เนื่องจากส่วนตัวต้องใช้ Internet ใน PDA บ่อยๆ เลยต้องใช้โปรแกรมพวกนี้เข้าช่วย
ปัจจุบันมีหลายค่ายให้เลือกใช้ แต่ที่ผมลองใช้หลายๆตัวปรากฏว่า ตัวนี้ ติดตั้งการใช้งานง่ายที่สุดเท่าที่ลองมาครับ
ก่อนหน้านี้ผมใช้ เวอร์ชั่น 2.1 พอมี Update เป็น เวอร์ชั่น 3 มันชอบแจ้งให้เรา Download เวอร์ชั่นใหม่ตลอดและก็ออกมา 2 เวอร์ชั่น Free และ Pro
ด้วยความที่ ... อยากรู้ว่าเวอร์ชั่น Pro มีดียังไงบ้าง ก็เลยเสาะหาอยู่หลายวันเลยเป็นอาทิตย์
จนเลิกหาไปเลย จนกระทั่ง ลองหาใหม่ดู ปรากฏว่า ไปเจอของจริงเข้าจนได้ จึงได้รู้ว่า ความารถของเวอร์ชั่น Pro มันแตกต่างจริงๆ
คงจะมีประโยชน์ จึงนำมาแบ่งปันครับ

วิธี Patch ตามไฟล์ info จากเจ้าของไฟล์เลยน่ะครับ
เครดิต อยู่ในไฟล์ครับ --..--

File : ผมเทสเองกับตัวเอง และ แสกน กับ microsoft security essentials
ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไรครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ด้านล่างคือ List ของ Chipset Wireless
http://support.connectify.me/entries/20316736-list-of-devices-that-are-known-to-be-compatible-with-connectify

โหลดไม่ผ่านบอกด้วยน่ะครับ -..-
Internet : ใช้ของฟรั
Connection : 24 ชม. หรือ ปล่อยจนกว่าจะเสร็จ -..-

อธิบายรูปแบบมันนิดนึงน่ะครับ

---
ในกรณีที่ไม่มี Router wifi  หรือ Accespoint ในบ้าน อะไรทำนองนี้ มันจะสามารถพลิกแพลงได้หลายอย่างครับ เช่น

คุณมี Iphone แต่ต้องการใช้ Internet แต่ทว่าไม่อยากเสียค่า edga/3g ก็ต้องต่อ wifi ถูกไหมครับ คุณมี Notebook อยู่และปรากฏว่า Wifi ใน Notebook สามารถทำ Virtual Wi-Fi ได้
โปรแกรมตัวนี้จะมีประโยชน์ขึ้นมาทันที มันจะเป็นควบคุมให้คุณ Config ได้ง่ายกว่าที่ไป Config แบบ Manual ของระบบ Windows ครับ

ลักษณะการทำงานของตัวโปรแกรมสามารถเลือกได้หลากหลายครับ เอาของผมที่บ้านเป็นตัวอย่างเลยล่ะกัน
Internet ผมดูดมากจากบ้านรุ่นพี่อีกคน ระยะประมาณ 200 เมตร มีตึก ต้น ไม้บัง ครับ
ผมใช้  Comfast 1200mW Chip Realtek RTL8187L เป็นตัวรับและเพิ่มเสาสัญญาณแบบ Grid 15dbi ใช้งานปกติไม่มีสะดุดอะไร ถ้าผมต้องการ Update os ของ มือถือ ผมก็ใช้โปรแกรมตัวนี้จัดการทีเดียวจบ และมันก็ยังสามารถจัดการการเชื่อมต่อได้หลายๆอุปกรณ์พร้อมๆกัน เป็นทั้งตัว Recive และ Accespoint ได้ทั้งสองอย่างในเวลาเดียวกันครับ

การแชร์อินเตอร์เน็ตสามารถทำได้หลายรูปแบบครับ
เช่น Lan > Wlan หรือ Wlan > lan หรือ Wlan1 > Wlan2 หรือ Lan > Wlan1 > Wlan ทั้งหมดก็ขึ้นอยุ่กับการพลิกแพลงของแต่ล่ะคนครับ

เป็นต้น ...

ปัญหาหนึ่งที่ผมเจอมากับตัวเองเลยลองใช้ตัวนี้แล้วเคลีย

ตอนแรกก็ไม่คิดอยากจะลงพวกโปรแกรมประเภทนี้
เลยลองใช้ของพวกที่ติดมากับ Driver บ้าง Fix เองที่ Windows บ้าง
พอเชื่อมต่อกับพวก PDA ที่เป็น Android มันจะเจอปัญหาคือ เชื่อมต่อได้ Internet ไม่วิ่งบ้าง ค้างบ้าง ต่อไม่ได้ IP บ้าง เยอะแยะไปหมด

ตัวนี้ Support หลายอุปกรณ์น่ะครับเท่าที่เคยลอง
Notebook  ,   PDA = iphone+ipodทุกรุ่น  ,   Android ทุกตัวไม่ว่าจะเป็นพวก pad จีน  ,   มือถือ  ,   BB  ,   Windows Mobile 5-6-7   ,   Symbian OS  ,   IP-Camera ก็ได้ครับ   ,  ฯลฯ

Download : Connectify Pro v. 3.rar - 8.6 MB
สำรอง :  http://www.migahost.com/mbf99fqn9fs2/Connectify_Pro_v._3.rar.html
ขึ้นไปข้างบน Go down
then1
หน้าใหม่

คะแนนความดี : 0

โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless จาก PC To Device Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless จาก PC To Device   โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless จาก PC To Device EmptyWed Dec 14, 2011 6:45 pm

Connectify Pro หามาตั้งนานแล้วครับ ขอบใจจ้ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก Sad
ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless จาก PC To Device
» โปรแกรม Hack wireless พร้อมคู่มือละเอียดมากมีรูปด้วย
» WeFi 4.0.1.0 โปรแกรมค้นหาสัญญาณ Wi-Fi , Wireless , Hotspot ทั้งเล่นเน็ต โทรฟรี